ஜோகூர் இரண்டாவது பினாங்கு ஆகும் வாய்ப்பே இல்லை, மந்திரி புசார் கூறுகிறார்

 

Penangsecondnoஇஸ்லாமிய கோட்பாடுகளைக் கொண்ட ஒரு நவீன சமுதாயமாவதற்கான வழிகளை ஜோகூர் வரைந்துள்ளது. அது ஒர் இரண்டாவது பினாங்காவே ஆகாது என்று ஜோகூர் மந்திரி புசார் காலெட் நோர்டின் இன்று கூறினார்.

ஜோகூர். பாகோ அம்னோ தொகுதி கூட்டத்தில் பேசிய அவர், டிஎபியின் கீழ் பினாங்கு மக்கள் மிதவாத கோட்பாடுகளில் சிக்கிக் கொண்டுள்ளனர். அது தேசிய ஒற்றுமையையும் சமயக் கோட்பாடுகளையும் சிதைத்து விட்டது என்றார்.

ஜோகூரில் நமக்கு ஒரு சமநிலையுடைய மாநிலம் வேண்டும். நவீனமானது, ஆனால் இஸ்லாமிய கோட்பாடுடையது; மேம்பாடடைந்தது, ஆனால் பண்பட்டது; பொருளாதரத்தில் வலுவானது, ஆனால், நல்ல தரமான வாழக்கையைக் கொண்டது என்று அங்கிருந்த பேராளர்களிடம் அவர் கூறினார்.

இது டிஎபியைப் போன்றதல்ல. அதன் கவனமெல்லாம் பொருளாதார வளர்ச்சி. அதே சமயத்தில், சமுதாய கோட்பாடுகள் மற்றும் சமயக் கோட்பாடுகள் ஆகியவற்றின் மீது எவ்விதக் கட்டுப்பாடும் இல்லை என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஆகவே, டிஎபி தொடர்ந்து நம்மை தாக்கும். அதில் ஆச்சரியப்படுவதற்கு ஒன்றுமில்லை என்றாரவர்.

டிஎபியும் அதன் பங்காளிகளும் மலாய்க்காரர்களை உதவாக்கரைகள் என்று கருதுகிறார்கள்.

புதியக் கொள்கைகளை ஆதரிக்கும்படி மலாய்க்காரர்களுக்கு அழைப்புகள் விடுக்கின்றனர்.

நமது நாடு அழிக்கப்பட்டுள்ளது, திவாலாகி விட்டது, செயல்படவில்லை. ஆகவே, நமக்கு புதுக் கொள்கைகள் வேண்டும் என்று டிஎபி கூறுகிறது என்று காலெட் கூறிய போது அங்கிருந்த 600 க்கு மேற்பட்ட பேராளர்கள் மகிழ்ச்சி ஆரவாரம் செய்தனர்.

அவர்களின் கூற்றின் அடிப்படையில் பார்த்தால், டிஎபிதான் மலாய்-முஸ்லிம் தலைவர்களின் பலம் மற்றும் மலாய் அரசியல் வலிமை ஆகியவற்றை மறந்து விட்டதாகத் தெரிகிறது என்றாரவர்.

டிஎபி டிஎபியாகத்தான் இருக்கும். அவர்கள் மலாய்க்காரர்களின் தேவைகள் மற்றும் விருப்பங்கள், இஸ்லாத்தின் நலன்கள் போன்றவற்றுக்கு இணங்க மாட்டார்கள் என்று ஜோகூர் மந்திரி புசார் காலெட் மேலும் கூறினார்.

 

 

 

 

SHARE THIS STORY :    

RELATED POSTS

No related posts found!

   

உங்கள் கருத்துகளை பதிவுசெய்யுங்கள் (Share Your Comments)

விதிமுறைகள்: கருத்து ஆபாசமானதாக, அருவருக்கத்தக்கதாக, பிறரை அல்லது பிறரது சமயத்தை, சமூகத்தை இழிவுபடுத்துவதாக இருக்கக்கூடாது. அவ்வாறான கருத்துகள் அனுமதிக்கப்படாது. கருத்து சுருக்கமாகவும் பொறுப்புடனும் தெரிவிக்கப்பட வேண்டும். நீங்கள் பதிவு செய்யும் கருத்துக்கு நீங்களே முழு பொறுப்பாளி.

 • Imran wrote on 12 August, 2017, 18:44

  சரியான பதில் அடி அவன்களுககு அந்த புத்தி இல்லை.

 • en thaai thamizh wrote on 13 August, 2017, 13:59

  imran -யாருக்கு எந்த புத்தி இல்லை? அம்னோ -அன்றிலிருந்து இன்றுவரை ஊழல்வாதிகளைத்தான் உற்பத்தி செய்திருக்கிறது– அத்துடன் ஆங்கிலத்தை ஒழித்து பகுத்தறிவுடன் சிந்திக்க முடியாத ஈனங்களைத்தான் அதிகம் பெற்று இந்த நாட்டின் ஒற்றுமையை குலைத்து மத இன பாகுபாட்டை நிலை நிறுத்தி இருக்கிறது. சுதந்திரத்தின் போது நாம் யாவரும் அண்ணன் தம்பி -இன்றைய நிலை? சிறிது சிந்தியுங்கள்– இஸ்லாமிய நாடுகளில் எந்த நாட்டில் மத சுதந்திரம், இருக்கிறது? இந்துக்கள் சவுதியில் கோவில் கட்ட முடியுமா? இங்கேயே எத்தனை கோவில்கள் இடிக்கப்பட்டிருக்கின்றன? 1969 -க்கு முன் நிலை என்ன?

 • Beeshman wrote on 13 August, 2017, 16:29

  அரசியல் என்பது நாட்டுக்கும் மக்களுக்கும் தொண்டாற்றுவதாக இருக்கவேண்டும். இங்கு மக்கள் நலனே பிரதானமானது. இதில் பாகுபாடு இருக்கக்கூடாது. இனம், சமயம் இதில் கலப்பதென்பது தத்தம் சுயநலனுக்காகவே. இவ்வாறு செய்வது பிரிவினையை ஏற்படுத்தி ஒற்றுமையை குலைத்துவிடும்.

 • Imran wrote on 13 August, 2017, 17:59

  உனக்கு அது மட்டும்தான் தெரியும் இல்லை சவூதியில் நாட்டின் சட்டம் தெரியுமா அங்கு 100 சதவிதம் முஸ்லிம்கள் அதைவிடு ஏன் மலேசியாவில் சுதந்திரம் இல்லையா உலகில் மிக பெரிய முருகன் கோயில் உள்ளது உன் கன்னுக்கு தெரியவில்லையா இந்தோனேசியாவில் பல கோயில்கள் இறுக்கிறது அதும் தெரியவில்லையா துபாய்ல் இந்திய நாட்டின் பிரதமர் மோடி இந்துமதவாதி போனப்ப கோயில் கட்ட இடம் ஒதிக்கப்பட்டது தெரியவில்லையா என்ன. இந்தியாவில் பழைமையான மஸ்ஜித் பாபர் இடிக்கப்பட்டதும் திர்ப்பு இன்னும் இந்து மத வெறியர்கள் தரவில்லையே அது உனக்கு தெரியவில்லை அது இப்ப ஆட்சியில் இறுக்கும் பாஜக பாசிச கட்சி உடந்தையாக உள்ளது இவையேல்லா உனக்கு தெரியாது இந்தியாவில் மாட்டிற்க்கா முஸ்லிம்களை கொள்வதும் தெரியாது என்னடா உலகம் கண்னை விழித்து பார்.

 • abraham terah wrote on 13 August, 2017, 18:42

  “அவர்கள் கவனமெல்லாம் பொருளாதார வளர்ச்சி. சமுதாயக் கோட்ப்பாடுகள், சமய கோட்ப்பாடுகள் ஆகியவற்றின் மீது கட்டுப்பாடுகள் இல்லை” பொருளாதார வளர்ச்சி இருந்தால் அவன் திருட மாட்டான். சமயக் கோட்பாடு, சமுதாயக் கோட்ப்பாடு – இவன் தான் எல்லாரையும் விட பெரிய திருடனாக இருக்கிறான்! இப்படிப் பட்ட சமுதாயக் கட்டுப்பாடு, சமயக் கட்டுப்பாடு என்கிற பெயரோடு உலக மகாத் திருடனாக இருப்பதை விட பொருளாதாரத்தில் வெற்றி பெறட்டுமே! ஏன் அரசாங்கம் திருடர்களை வளர்க்க வேண்டும்?

 • TAPAH BALAJI wrote on 13 August, 2017, 23:20

  imran வாயடக்கம் தேவை ! சவூதி நாட்டு சட்டம் பேசுகிறாய், அங்குள்ள அரபுக்கள் வெளிநாடு சென்று KAFIR வெள்ளைகாரிகளோடு சரசசல்லாபத்தில் ஈடுபடுவது உலகம் அறிந்த உண்மை. இந்தோனேஷியா இந்துக்கோயில்கள் உங்கள் பள்ளிவாசல் தோன்றுவதற்கு 1000 வருடத்துக்கு முன்பே கட்டியது என்று அந்த நாட்டுமக்களுக்கே தெரியும்.பாபர் மசூதியை ஏன் இங்கு இழுக்கிறாய் ? கதை நீண்டுகொண்டே போகும். அவர்கள் இந்து மத வெறியர்கள் என்றால் ஐஎஸ் தீவிரவாதிகளை என்ன வென்று நீ அழைப்பாய்??

 • RAHIM A.S.S. wrote on 14 August, 2017, 9:48

  ஈரான்காரன் அரபு முஸ்லீம்களை “BASTARD …..ம்” என்பான். அதற்கு அரபுக்காரன் ஈரான்காரனை சாடுவதிற்கு பதிலாக அரபுக்காரன் நாங்கள் “BASTARD ….ம்”  இல்லை,  தென்கிழக்குஆசியா …ம்கள்தான்  “BASTARD ….ம்” என்பான்.
  இது என்னுடைய 5 வருடம் “IRISL” எனும் ஈரான் நிறுவனத்தில் பணி புரிந்தபோது கிடைத்த அனுபவம்.
  தென்கிழக்குஆசியா நாடுகளில் குறிப்பாக மலேசியாவில் வாழும் …ம்கள்தான் அரபுக்காரன்தான் உயர்ந்த முஸ்லீம் என்ற நினைப்பில் தங்களையும் அரபுக்காரர்கள் என்ற மமதையில் வாழ்கிறார்கள்.   
  அரபுக்காரன் “BASTARD ….ம்” என இங்குள்ளவர்களை கூறிவது சரியே. ஏனென்றால் கலாச்சாரமே இல்லாத இனமாச்சே.     

 • கயவன் wrote on 14 August, 2017, 10:08

  ஒரு பாபர் மஸ்ஜித் இடிக்கப்ட்டதுக்கு நியாயம் பேசுபவர் பாகிஸ்தானில் பல ஆயிரம் இந்து கோவில்கள் இடிக்கப்படத்துக்கும் (இன்னும் இடித்துக்கொன்டி க்குறார்கள்). பல இந்துக்களை கட்டயமாக இஸ்லாம் மதத்திற்கு மதம் மாற வைக்குறார்கள் . நீங்களும் கொஞ்சம் கண்ணை திறக்கலாமே ….

 • Imran wrote on 14 August, 2017, 10:27

  அது எப்படி உனக்கு தெரியும் அதை விடு என்ன வாய் அடக்கம் பாபர்ரை பத்தி பேசினால் பதில் வறாது ஏன்என்றால் குத்தம் செய்தனாலத்தான் பல நுறுவறுடம் இருந்த மஸ்ஜித்தை இடித்து விட்டு இவ்வளவு நாள் இல்லாத ராமர் எங்கு இருந்து வாந்தார் என்ன சொல்லு எல்லா அரப்புக்களும் தவறானவர்என்று சொல்லாதே இந்துக்களும் தான் தவறு செய்கிறார்கள் ஆனால் எல்லாரையும் நான் சொல்ல மாட்டேன் ஏன் என்றால் எனக்கும் இந்து நண்பர்கள் உள்ளார்கள் சரி அதையும்விடு மலேசியாவில் உள்ள கோயில் அது உன் கண்னுக்கு தெரியவில்லைம .

 • en thaai thamizh wrote on 14 August, 2017, 10:53

  டேய் இனத்துரோகி-அடக்கி வாசி– உன்னைப்போன்ற ஐந்தாம் படைகளை பற்றி நான் எவ்வளவோ கூற முடியும். ஆனால் உன்னைபோன்றவர்களுடன் பேசி ஆகப்போவது ஒன்றும் இல்லை.

 • Imran wrote on 14 August, 2017, 21:01

  …….முதலில் உன்னுடை உன்மையான பெயரை பொடு அப்பறம் பேசு….. நான் என்னுடை மார்கத்திர்க்குதான் அதரவு கெடுக்கிறேன் ….. தமிழ் மொழியை நேசிக்கிறேன் அது எனக்கு தெரியும்

 • RAHIM A.S.S. wrote on 15 August, 2017, 10:09

  பாபர் ஷியா முஸ்லிமா ? அல்லது சுன்னி முஸ்லிமா ?
  என்பதை தெரியாமல் நானும் முஸ்லிம்தான்னு  கதை சொல்ல வந்துடுது சில அரைவேக்காடுகள்.
  அடுத்தவர் வழிபாடுகளை/வழிபாட்டு தளங்களை மதிக்க தெரியாததினால்தான் இன்று முஸ்லிம்களுக்குள்ளே பல வேற்றுமைகள், அதிலும் குறிப்பாக தங்களை தாங்களே அழித்து கொண்டும் அழிந்தும் கொண்டும் வருகின்றன சில முஸ்லீம் நாடுகள் என்பதை என்றுதான் உணர போகிறார்களோ இந்த முஸ்லீம்கள்.

 • RAHIM A.S.S. wrote on 15 August, 2017, 10:15

  +++++ இதையும் படியுங்கள் +++++ 
  பாபர் மசூதி விவகாரம்; சர்ச்சைக்குரிய பகுதியில் ராமர் கோவிலை கட்டலாம் ஷியா வாரியம் அபிடவிட்
  Wednesday, Aug 9, 2017 5:27 
  “ராம ஜென்ம பூமி – பாபர் மசூதி விவகாரத்தில் இணைந்து உள்ள ஷியா வக்ஃபு வாரியம் சுப்ரீம் கோர்ட்டில் அபிடவிட்டை தாக்கல் செய்து உள்ளது. அபிடவிட்டில் சர்ச்சைக்குரிய பகுதியில் ராமர் கோவிலை கட்டலாம் என்றும் குறிப்பிட்ட தொலைவில் இஸ்லாமியர் அதிகமாக வாழும் பகுதியில் மசூதியை கட்டலாம் எனவும் தெரிவித்து உள்ளது.
  ஷியா பிரிவு சமீபத்தில் தாக்கல் செய்த அபிடவிட்டில் பாபர் மசூதி ஷியா வாரியத்துக்கு சொந்தமானது என்ற நிலையில், இதில் சன்னி இஸ்லாமிய வாரியத்திற்கு எந்த பங்கும் கிடையாது என கூறி உள்ளது.”
  +++++ இப்பூ சொல்லுங்க ++++
  பாபர் ஷியா முஸ்லிமா ? அல்லது சுன்னி முஸ்லிமா ?

 • TAPAH BALAJI wrote on 15 August, 2017, 23:41

  ஒரு சமையம் ஸஹாபாக்கள் நபிகள் நாயகம் அவர்களிடத்தில் ஒரு கேள்வியை முன்வைத்தார்கள் ” இறைவனுக்கு அடுத்தபடியாக நாம் மிகவும் போற்றுதற்க்குரிய பந்தம் எது ” என்று வினவினார்கள், அதற்கு நபிகள் நாயகம் ” தாய் ” என்று திருவாய் மலர்ந்தார்கள். மீண்டும் ஸஹாபாக்கள் “அந்த தாய்க்கு பிறகு யார் போற்றுதலுக்குரியவர் ” என்று கேட்டார்கள், நபிகள் மீண்டும் “தாய் ” என்றே பதில் உரைத்தார்கள்.ஸஹாபாக்கள் மீண்டும் “தாய்க்கு பிறகு யார் மதிக்கப்பட வேண்டியவர்கள்” என்று கேட்க, நபிகள் நாயகம் அவர்கள் மீண்டும் மீண்டும் “தாய்” என்றே பதில் சொல்லி தாய் என்ற பந்தத்தின் மாண்புதனை உலகுக்கு தெரிவித்தார்கள். “தேனிலும் இனியது மதுவானாலும் தீண்டாதே ” என்று சொல்லி மதுவின் கெடுதலை அன்றே சொன்னவர் நபிகள். இதையாவது உருப்படியாக தமிழன் கேட்டிருந்தால் டாஸ்மாக் பிரச்சினைதமிழ் நாட்டில் வந்திருக்காது! அன்னார் ஒருமுறை எதிரிகளை பார்த்து ” உன் மார்க்கம் உனக்கு என் மார்க்கம் எனக்கு ” என்று முழங்கி மத சகிப்புத்தன்மையை புலப்படுத்தினார்கள். இப்படி இன்னும் பல ஆயிரம் பொன்மொழிகளை உலகுக்கு இஸ்லாம் மார்க்கம் வழியாக உலகுக்கு உணர்த்தியவர் நபிகள் நாயகம் அவர்கள்.ஆனால் இன்றோ மத தீவிரவாதிகளால் அந்த மார்க்கம் களங்கப்படுத்தப்பட்டுவிட்டது !!

 • RAHIM A.S.S. wrote on 16 August, 2017, 10:08

  TAPAH BALAJI நீங்கள் என்ன சொன்னாலும் எழுதினாலும் இவனுங்களுக்கு மண்டையில் ஏறாது.
  ஏனென்றால் உலகில் உள்ள முஸ்லீம்களை விட வேறுபட்டவர்கள் இந்த மலேசிய முஸ்லீம்கள்.
  நஜிப் PB பாஷையில் கூறவேண்டுமானால் PENDEK KATA   EXTRAORDINARY முஸ்லீகள்.  

 • en thaai thamizh wrote on 16 August, 2017, 13:59

  அப்படியானால் முஸ்லீம் அல்லாதவர்களை kafir என்று கூறியது யார்? அவ்வையாரும் திருக்குறளும் சொல்லாததையா அவர்கள் சொல்லி இருக்கின்றனர்?

 • Imran wrote on 16 August, 2017, 23:41

  எப்படியோ பெயரை தெரியாத பின்டங்கள் அடுத்தவர் பெயரை பயன்படுத்து ஈனம் நீங்கள் உங்களுடன் பேசி என்ன பயன் ஆமாட எங்களுக்குள் பிரிவினை உன்டு ஆனால் உங்களை போன்று அல்ல தலித் மக்கள் இந்தியாவை ஆள முடியுமா மாட்டிற்க்கா மனித மாமிசம் தின்பவர்கள் பாசிசவாதிகள் தலித் மக்களை இறுக்கயில் கூட அமறவிடமாட்டிற்கள் உள் நாட்டில் மதவாதமும் வெளிநாட்டிள் சமாதானம் பேச நாங்கள் மோடியா காந்திய கொன்ற ஆர் எஸ் எஸ் இன்று இந்தியாவை வழி நடத்துகிறது ரம்ஜானுக்கு ஆடை எடுக்க பொன சிறுவன் ஜுனைத் கத்தியால் குத்தி கொள்கிறார்கள் இந்து மதவாதிகள் இதை மலேசியாவில் நடந்தால் விடுவிற்களா உபியில் எழுபது குழந்தைகள் இறந்துள்ளது இது பாஜக ஆட்சி பாசிச அரசு.

 • abraham terah wrote on 17 August, 2017, 9:18

  இம்ரான், நீங்கள் சொல்லுவது சரிதான். இந்தியாவில் இப்போது தலித் தான் ஜனாதிபதி. அதுமட்டும் அல்ல இந்தியாவில் ஒரு தலித் பிரதமராக ஆக்க கூடிய வாய்ப்பும் உண்டு. ஆனால் நீங்கள் சொல்லுகின்ற மதப்பிரச்சனை எல்லா நாடுகளிலும் உண்டு. மதங்கள் பிரிவினையை ஏற்படுத்தவில்லை. மதத்தின் பெயரால் மனிதன் தான் வன்முறையை ஏற்படுத்துகிறான். அது இந்தியாவிலும் உண்டு, மலேசியாவிலும் உண்டு. மதம் என்று வந்த பிறகு யாரும் யோக்கியன் இல்லை! அனைவரும் அயோக்கியர்கள் தான்! உலகம் அப்படித்தான் இயங்கிக் கொண்டிருக்கிறது!

 • RAHIM A.S.S. wrote on 17 August, 2017, 11:44

  உண்மையை எழுதினால் பதில் சொல்ல முடியா Imran போன்ற …. மற்றவரை பின்டங்கள் என பிதற்றுவது ஏனோ ?
  பாபர்ரை பத்தி பேசினால் பதில் வறாது என்று எழுதியது நீர் பாபர் ஷியா முஸ்லிமா ? அல்லது சுன்னி முஸ்லிமா ?
  என்பதற்கு பதில் சொல்ல முடியாமல் திணறுவது ஏனோ ?
  இந்தியாவில் தலித் மக்கள் என்ற பிரிவினை தமிழர்களிடையே மட்டுமல்ல முஸ்லீம் உட்பட அனைத்து இனங்களிலும் உள்ளது. 
  அரைவேக்காட்டு முஸ்லீமே, இப்போதைய இந்தியாவின் ஜனாதிபதி தலித். யாருடைய ஆட்சியில் நீர் கூறும் பாஜக பாசிசஆட்சியில்,
  அப்துல் கலாம் எனும் முஸ்லீம் இந்தியாவின் ஜனாதிபதியாக இருந்தார் யாருடைய ஆட்சியில் நீர் கூறும் பாஜக பாசிசஆட்சியில்.
  ஆர் எஸ் எஸ் – ஜனசங் – பாஜக  வரலாறு தெரியாமல் புலம்பும் புலம்பலை மலேசியாவோடு நிறுத்திக்கொள், தேவையில்லாமல் இந்தியாவை இழுக்காதே.  
  மதபோதகர்கள் என்ற போர்வையில் மததீவிரவாதிகள் உலாவுவது ….. இனத்தில் மட்டும்தான் என்பது உலகிற்கே தெரியும்போது உன்னைப்போல் அரைவேக்காட்டு …. தெரியாததில் வியப்பொன்றும் இல்லை

கருத்துகளை தமிழில் தட்டச்சு செய்ய முடியும். உதாரணம் : "amma" என்று டைப் செய்து SPACEBAR-ஐ அழுத்தினால் "அம்மா" என்று தோன்றும் (Press Ctrl+g to toggle between English and Tamil)